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MWL. NKWAMA 
AAPISHWA KUWA 
KATIBU TSC

Mwl. Paulina Nkwama akila kiapo mbele ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan, kushika wadhifa wa Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 

Aprili 6, 2021 Ikulu jijini Dar es Salaam.



TAHARIRI 2

Leo familia ya Tume ya 
Utumishi wa Walimu 
(TSC) tunaungana na 
wafanyakazi wenzetu 
wa kada mbalimbali 

duniani kote kuadhimisha 
sikukuu ya wafanyakazi, 
maarufu kama ‘Mei Mosi’

Ziko namna nyingi 
za kuadhimisha sikukuu 
hii zikiwemo sherehe na 
maandamano. Sisi familia ya 
TSC, pamoja na kusherehekea 
sikukuu hii adhimu, 
tunawiwa kuiadhimisha huku 
tukiongozwa na kaulimbiu 
ya Rais wetu mpendwa, 
Mheshimiwa Samia Suluhu 
Hassan ya ‘….Kazi Iendelee’

Kazi Iendelee kwa 
kuendelea kusimamia maadili 
mema kwa walimu wa 

sekta ya umma. Tuendelee 
kuhakikisha walimu 
tunaowasimamia wanawalea 
watoto wanaopita katika 
mikono yao kimwili, kiakili, 
kiroho na kijamii. 

Tuendelee kuwaongoza 
walimu katika kuhakikisha 
hawageuki ‘miiba’ kwa 
wanafunzi kwa kuenenda 
kinyume na maadili yao na 
kuwatendea yasiyopaswa 
kutendwa ikiwemo 
kujihusisha nao kimapenzi na 
kuwa watoro kwa kufundisha 
vipindi vichache tofauti na 
wanavyotakiwa kufundisha.

Lakini pia, Kazi Iendelee 
kwa kuhakikisha tunaendelea 
kushughulikia matatizo ya 
walimu yaliyoainishwa katika 
majukumu yetu, ikiwemo 

kuhakikisha haki inatendeka 
pale wanapotuhumiwa 
kwa makosa mbalimbali. 
Kamwe tusiwe sehemu ya 
kuwanyanyasa au kuwaonea 
walimu kwa namna yoyote.

Tukumbuke kuwa TSC 
ilianzishwa kwa malengo 
ya kuongeza ufanisi katika 
kuwahudumia walimu 
ambao ni kundi kubwa 
linalochukua asilimia zaidi 
ya 50 ya watumishi wa 
umma. Hivyo, tunawajibika 
kuhakikisha malengo husika 
yanatekelezwa kikamilifu.

Tunawatakia nyote 
maadhimisho mema ya 
sikukuu ya wafanyakazi 
duniani. TSC….Kazi 
Iendelee!

Wasiliana nasi kwa Simu: 0739-669610 & 0735-255238 Barua Pepe: secretary@tsc.go.tz
 Au fika Ofisi ya Mawasiliano, Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mtaa wa Mtendeni, S.L.P 353, DODOMA.
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TSC TUADHIMISHE MEI MOSI HII TUKIONGOZWA 
NA KAULIMBIU YA ‘KAZI IENDELEE’
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Na Veronica Simba 

Katibu mpya wa Tume 
ya Utumishi wa Walimu 
(TSC), Mwl. Paulina 
Nkwama, aliyeteuliwa 
na Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania, 
Mheshimiwa Samia Suluhu 
Hassan hivi karibuni, ameapishwa 
rasmi kushika madaraka hayo.

Mwl. Nkwama aliapishwa na 
Rais Samia, Aprili 6 mwaka huu 
katika hafla iliyofanyika Ikulu 
jijini Dar es Salaam, sambamba 

na wateule wenzake mbalimbali 
katika nafasi za Makatibu Wakuu, 
Naibu Makatibu Wakuu na Wakuu 
wa Taasisi.

Akizungumza mara baada ya 
kuwaapisha Viongozi hao, Rais 
Samia aliwataka kuhakikisha 
wanasimamia majukumu na 
kutekeleza wajibu wao ipasavyo 
kama ilivyoelekezwa katika Ilani 
ya Uchaguzi Mkuu ya Chama 
Cha Mapinduzi (CCM) ya mwaka 
2020/25.

Katika Sekta ya Elimu ambayo 
TSC inahusika nayo, Rais Samia 
alielekeza kuendeleza ujenzi 
wa miundombinu ya elimu, 
ikiwemo shule 26 za sekondari 
za wasichana pamoja na kujaza 
nafasi 6,000 zilizoachwa wazi na 
walimu waliostaafu.

Mwl. Nkwama aliteuliwa na 
Mheshimiwa Rais Machi 29, 
2021 ambapo aliripoti ofisini 
na kuanza kazi mara moja hapo 
Aprili 1, mwaka huu, akichukua 
nafasi ya Winfrida Rutaindurwa 
ambaye amemaliza muda wake.
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HABARI 3

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Samia 
Suluhu Hassan akitia saini hati ya kiapo ya Katibu wa Tume ya 

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina 
Nkwama, akisaini kiapo alichoapa mbele ya Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan kushika 
wadhifa huo, Aprili 6, 2021 Ikulu jijini Dar es Salaam.

MWL. NKWAMA 
AAPISHWA KUWA 
KATIBU TSC 

MWL. NKWAMA 
AAPISHWA KUWA 
KATIBU TSC 

Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. 
Paulina Nkwama, Aprili 6, 2021 
Ikulu jijini Dar es Salaam.



Na Veronica Simba

Maafisa Elimu 
Kata kote nchini 
wametakiwa 
kutimiza wajibu 
wao wa kutoa 

msaada wa kitaaluma ili 
kuwawezesha walimu katika 
maeneo yao kufundisha kwa 
ufanisi na hivyo kuboresha 
kiwango cha elimu.

Wito huo umetolewa na 
Naibu Waziri, Ofisi ya Rais, 
Tawala za Mikoa na Serikali za 
Mitaa (TAMISEMI) David Silinde, 
alipokuwa akifungua Mkutano 
wa Viongozi wa Maafisa Elimu 
Kata, Aprili 8 mwaka huu, jijini 
Dodoma.

Aidha, Naibu Waziri Silinde, 
amewataka Maafisa Elimu Kata 
kusimamia kikamilifu ufundishaji 

na ujifunzaji wa wanafunzi katika 
shule za msingi na sekondari 
huku akieleza kuwa imebainika 
baadhi ya Maafisa hao 
hawasimamii shule za sekondari.

“Mnajikita zaidi katika 
shule za msingi na kujisahau 
kusimamia shule za sekondari. 
Kote ni wajibu wenu na hakuna 
mtu anayepaswa kuwazuia. 
Akijitokeza wa kuwazuia tupeni 
taarifa tutamchukulia hatua,” 
alisisitiza.

Akiwasilisha mada kuhusu 
majukumu ya Tume ya Utumishi 
wa Walimu katika Mkutano huo, 
Mkurugenzi Msaidizi, Maadili 
na Nidhamu, Mwalimu Robert 
Lwikolela aliwataka Maafisa 
Elimu hao kushughulikia makosa 
yanayofanywa na walimu, 
ambayo hayapewi umuhimu kwa 
kudhaniwa ni madogo.

Akifafanua, Mwl. Lwikolela 
alitoa mfano wa kosa la utoro 
kwa walimu kuwa pamoja 
na kuathiri utoaji elimu lakini 
limekuwa halitiliwi maanani kwa 
kuchukuliwa kama halina uzito.

“Wako baadhi ya Walimu 
hata hawaandai Mpango 
wa Somo (Lesson Plan) na 
wanafundisha vipindi vichache 
tofauti na walivyopangiwa lakini 
wanaachwa tu. Ni wajibu wenu 
kuwafuatilia hao na kushirikiana 
na Wakuu wa Shule katika 
kuwarudisha kwenye mstari.”

Hata hivyo, akitoa ufafanuzi 
zaidi katika masuala ya nidhamu 
kwa walimu, Mkurugenzi 
Msaidizi, Ajira na Maendeleo 
ya Walimu, Mectildis Kapinga, 
alisema endapo Mwalimu 
atabainika kutenda kosa, 
anayepaswa kutoa adhabu 
kwake kwa mujibu wa sheria 
ni Mamlaka yake ya Nidhamu 
ambayo ni Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC), na siyo vinginevyo.

Hivyo aliwatahadharisha 
Maafisa Elimu Kata kutojichukulia 
sheria mkononi badala yake, 
ikitokea wamebaini Mwalimu 
anakiuka maadili ya kazi yake, 
washirikiane na Mkuu wa Shule 
kumkanya ili abadili mwenendo 
wake na asipojirekebisha 
wamripoti kwa Mamlaka yake ya 
Nidhamu ili imchukulie hatua.

Kwa upande wake, akitilia 
mkazo suala la uwajibishaji 
walimu wanaokiuka maadili ya 
kazi, Mkurugenzi wa Utawala 
na Rasilimaliwatu kutoka 

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)                               MEI 2021

HABARI 4

Naibu Waziri, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 
(TAMISEMI), David Silinde, akifungua Mkutano wa Viongozi wa 

Maafisa Elimu Kata, Aprili 8, 2021 jijini Dodoma.

MAAFISA ELIMU KATA 
WAASWA KUSIMAMIA 
UBORESHAJI ELIMU

MAAFISA ELIMU KATA 
WAASWA KUSIMAMIA 
UBORESHAJI ELIMU
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HABARI 5

TSC, Moses Chitama, alishauri 
kabla ya mwalimu kuripotiwa 
kwa Tume, zifanyike jitihada 
katika ngazi ya shule na kata, 
kukaa na kuzungumza naye ili 
kumkanya, hususan kwa makosa 
madogomadogo ambayo 
yanarekebishika.

Mkutano huo wa Maafisa 
Elimu Kata ulihitimishwa rasmi 
Aprili 9, 2021 ambapo Mgeni 
Rasmi alikuwa Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa 
na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), 
Ummy Mwalimu.

Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali 
za Mitaa (TAMISEMI) anayeshughulikia Elimu, Gerald Mweli, 

akizungumza wakati wa siku ya kwanza ya Mkutano wa Viongozi wa 
Maafisa Elimu Kata, Aprili 8, 2021 jijini Dodoma.

Mkurugenzi kutoka Ofisi ya Rais, 
Tawala za Mikoa na Serikali 

za Mitaa (TAMISEMI), 
anayesimamia Elimu ya Awali na 
Msingi ambaye pia ni Kamishna 

wa Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC), Suzan Nussu, 

akizungumza wakati wa siku ya 
kwanza ya Mkutano wa Viongozi 
wa Maafisa Elimu Kata, Aprili 8, 

2021 jijini Dodoma.

Mkurugenzi wa Utawala na 
Rasilimaliwatu wa Tume ya 

Utumishi wa Walimu (TSC), 
Moses Chitama akichangia 

mada katika siku ya kwanza ya 
Mkutano wa Viongozi wa Maafisa 
Elimu Kata, Aprili 8, 2021 jijini 

Dodoma.

Mkurugenzi Msaidizi, Maadili 
na Nidhamu kutoka Tume ya 
Utumishi wa Walimu (TSC), 
Mwalimu Robert Lwikolela 
akiwasilisha mada kuhusu 

majukumu ya Tume wakati wa 
siku ya kwanza ya Mkutano wa 

Viongozi wa Maafisa Elimu Kata, 
Aprili 8, 2021 jijini Dodoma.

MAAFISA ELIMU KATA 
WAASWA KUSIMAMIA 
UBORESHAJI ELIMU

MAAFISA ELIMU KATA 
WAASWA KUSIMAMIA 
UBORESHAJI ELIMU



6HABARI KATIKA PICHA

Mkurugenzi Msaidizi, 
Ajira na Maendeleo ya 
Walimu kutoka Tume 

ya Utumishi wa Walimu 
(TSC), Mectildis 

Kapinga akichangia 
mada wakati wa siku ya 
kwanza ya Mkutano wa 

Viongozi wa Maafisa 
Elimu Kata, Aprili 8, 
2021 jijini Dodoma.

Mwenyekiti wa Maafisa 
Elimu Kata, Wilaya 
ya Kyerwa, Oscar 

Tumwesige, akichangia 
mada wakati wa siku ya 
kwanza ya Mkutano wa 

Viongozi wa Maafisa 
Elimu Kata, Aprili 8, 
2021 jijini Dodoma.

Naibu Waziri, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), David Silinde (katikati) 
akiungana na Wajumbe wa Mkutano wa Viongozi wa Maafisa Elimu Kata, kuimba Wimbo wa Taifa, muda 
mfupi kabla ya kufungua Mkutano huo Aprili 8, 2021 jijini Dodoma. Kulia kwake ni Naibu Katibu Mkuu, 

TAMISEMI anayeshughulikia Elimu, Gerald Mweli.

Mwenyekiti wa 
Maafisa Elimu Kata, 
Wilaya ya Bagamoyo, 
Hamisi  Mwanankuta, 

akichangia mada wakati 
wa siku ya kwanza ya 
Mkutano wa Viongozi 

wa Maafisa Elimu Kata, 
Aprili 8, 2021 jijini 

Dodoma.

Mwenyekiti wa Maafisa 
Elimu Kata, Wilaya 

ya Muheza, Danstan 
Mahiza, akichangia 

mada wakati wa siku ya 
kwanza ya Mkutano wa 

Viongozi wa Maafisa 
Elimu Kata, Aprili 8, 
2021 jijini Dodoma.
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7HABARI KATIKA PICHA

Mkurugenzi wa Utawala na 
Rasilimaliwatu kutoka Tume ya 
Utumishi wa Walimu (TSC), 

Moses Chitama (kulia-mbele) na 
Mkurugenzi Msaidizi, Ajira na 
Maendeleo ya Walimu Mectildis 

Kapinga (wa tatu kutoka kushoto 
– mbele), wakiwa pamoja na 

viongozi mbalimbali wa Serikali 
katika siku ya kwanza ya 

Mkutano wa Viongozi wa Maafisa 
Elimu Kata, Aprili 8, 2021 jijini 

Dodoma.

Sehemu ya 
wajumbe wa 

Mkutano 
wa Viongozi 
wa Maafisa 
Elimu Kata, 
wakifuatilia 
mkutano huo 
katika siku 
ya kwanza, 

Aprili 8, 
2021 jijini 
Dodoma.
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HABARI 8

Veronica Simba na 
Atley Kuni 

Katibu Mkuu Ofisi 
ya Rais - TAMISEMI, 
Prof. Riziki Shemdoe, 
ametoa onyo kwa 
watu wanaowatapeli 

wananchi sehemu mbalimbali 
kwamba wanahusika kwa namna 
moja ama nyingine katika zoezi 
la kuajiri walimu 6,000 ili kujaza 
nafasi zilizoachwa wazi, kama 
ilivyoagizwa na Rais Samia 
Suluhu Hassan hivi karibuni.

Alitoa onyo hilo Aprili 23, 
2021 mbele ya waandishi wa 
habari wakati wa ziara yake ya 
kwanza Makao Makuu ya Tume 
ya Utumishi wa Walimu (TSC) 
Dodoma, iliyolenga kujionea 
utekelezaji wa majukumu yao 
pamoja na kuzungumza na 
watumishi.

Prof. Shemdoe aliwataka 
watumishi wa umma kuepuka 
kujihusisha na utapeli huo kwani 
wakibainika watachukuliwa 
hatua kali za kinidhamu na 
kisheria ikiwemo kufukuzwa 
kazi. Aidha, kuhusu vishoka 
wanaojihusisha na utapeli huo, 
Prof. Shemdoe alisisitiza kuwa 
TAMISEMI itapambana nao vikali.

“Mtumishi atakayebainika 
kujiingiza kwenye suala hili 
la utapeli anaweza kupoteza 
kazi. Kwa wale vishoka ambao 
wameamua kujichukulia 
fedha za watanzania 
wenzetu wakiwahadaa kuwa 
watawatafutia ajira, tutapambana 
nao vikali na tutahakikisha sheria 

PROF. SHEMDOE AWAONYA MATAPELI 
KUHUSU AJIRA ELFU SITA ZA WALIMU

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Prof. Riziki Shemdoe 
(katikati), akizungumza na Wajumbe wa Menejimenti ya Tume ya 

Utumishi wa Walimu – TSC (hawapo pichani), alipotembelea Taasisi 
hiyo jijini Dodoma Aprili 23, 2021 kujionea utekelezaji wa majukumu. 
Kushoto kwake ni Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais – TAMISEMI, 
anayehusika na masuala ya Elimu, Gerald Mweli na kulia kwake ni 

Katibu wa TSC Mwl. Paulina Nkwama.

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Prof. Riziki Shemdoe 
(mbele-katikati), akizungumza na Wajumbe wa Menejimenti ya Tume 

ya Utumishi wa Walimu (TSC), alipotembelea Taasisi hiyo jijini Dodoma 
Aprili 23, 2021 kujionea utekelezaji wa majukumu. Kushoto kwake ni 
Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais – TAMISEMI, anayehusika na 
masuala ya Elimu, Gerald Mweli na kulia kwake ni Katibu wa TSC 

Mwl. Paulina Nkwama.
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HABARI 9

inachukua mkondo 
wake.”

Kufuatia hali 
hiyo, Prof Shemdoe 
alibainisha kuwa ajira 
husika zitatolewa kwa 
kuzingatia vigezo 
vitakavyoainishwa 
katika tangazo 
litakalotolewa na Ofisi 
yake, na kwamba 
hakutakuwa na 
upendeleo wa aina 
yoyote.

“Hakuna mtu 
atakayependelewa 
na hatutaangalia nani 
katoka wapi. Hizi ni ajira 
za watanzania wote, 
hivyo tutaangalia vigezo 
ambavyo tutaviainisha 
katika tangazo ambalo 

tutalitoa kwa wananchi 
na siyo vinginevyo,” 
alisisitiza.

Aidha, alimwagiza 
Naibu Katibu Mkuu 
wa Ofisi ya Rais – 
TAMISEMI, anayehusika 
na masuala ya Elimu, 
Gerald Mweli pamoja 
na Katibu wa TSC, Mwl. 
Paulina Nkwama kukaa 
pamoja na kuunda timu 
itakayoshughulikia ajira 
hizo, huku akisisitiza 
kuwa timu hiyo iundwe 
na watu wenye hofu ya 
Mungu ili watende haki.

Alisema Ofisi yake 
itaendelea kuomba 
nafasi zaidi za ajira 
kwani inatambua kuwa 
wapo vijana wengi 

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Mwl. Paulina Nkwama akimkaribisha Katibu Mkuu 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Prof. Riziki Shemdoe 
(wa tatu-kushoto) kuzungumza na Wajumbe wa 

Menejimenti ya Tume hiyo. Prof Shemdoe alitembelea 
Makao Makuu ya TSC jijini Dodoma, Aprili 23, 

2021 kujionea utekelezaji wa majukumu yao. Kushoto 
kwa Katibu Mkuu ni Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya 

Rais – TAMISEMI, anayehusika na masuala ya 
Elimu, Gerald Mweli.

Baadhi ya wafanyakazi wa Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC) wakimsikiliza Katibu Mkuu Ofisi 
ya Rais - TAMISEMI, Prof. Riziki Shemdoe (wa 

pili-kushoto) alipotembelea Makao Makuu ya TSC 
jijini Dodoma, Aprili 23, 2021 kujionea utekelezaji 
wa majukumu yao. Kushoto kwa Katibu Mkuu ni 
Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais – TAMISEMI, 

anayehusika na masuala ya Elimu, Gerald Mweli na 
wa kwanza kushoto ni Katibu wa TSC, Mwl. Paulina 

Nkwama.

Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais – TAMISEMI, 
anayehusika na masuala ya Elimu, Gerald Mweli 
(katikati), akizungumza na watumishi wa Tume 
ya Utumishi wa Walimu (TSC), wakati wa ziara 

ya Katibu Mkuu Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Prof. 
Riziki Shemdoe (wa pili-kushoto), Aprili 23, 2021 

Makao Makuu ya Tume Dodoma. Wa kwanza 
kushoto ni Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama.
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PROF. SHEMDOE AWAONYA MATAPELI 
KUHUSU AJIRA ELFU SITA ZA WALIMU



HABARI 10

waliohitimu lakini 
hawajapata ajira.

Katika hatua 
nyingine, Katibu Mkuu 
aliipongeza TSC kwa 
kazi nzuri inayofanya 
hususani katika 
kusimamia maadili kwa 
walimu walioko katika 
utumishi wa umma. 
Aliwataka watendaji wa 
Taasisi hiyo kuendelea 
kutimiza majukumu 
yao kwa kuzingatia 
sheria, kanuni na 
taratibu hasa wakati wa 
kufanya maamuzi katika 
mashauri ya walimu 
yanayofikishwa kwao.

“Serikali imewapa 

dhamana na imani 
kubwa katika kusimamia 
maadili ya walimu. 
Nawaomba muendelee 
kufanya kazi hiyo kwa 
imani ileile ambayo 
mmepewa.”

Prof Shemdoe 
alimpongeza Katibu 
wa TSC, Mwl. Paulina 
Nkwama kwa 

kuaminiwa na kuteuliwa 
na Rais Samia kushika 
wadhifa huo. Aliwataka 
watumishi wote kumpa 
ushirikiano katika 
kutekeleza majukumu 
yake.

Akizungumza katika 
ziara hiyo, Naibu Katibu 
Mkuu Mweli, alimweleza 
Katibu Mkuu kuwa 

PROF. SHEMDOE AWAONYA MATAPELI 
KUHUSU AJIRA ELFU SITA ZA WALIMU

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Mwl. Paulina Nkwama (kushoto), akimkaribisha 
Katibu Mkuu Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Prof. 

Riziki Shemdoe (katikati) na Naibu Katibu 
Mkuu Ofisi ya Rais – TAMISEMI, anayehusika 

na masuala ya Elimu, Gerald Mweli (kulia), 
walipowasili Makao Makuu ya Tume jijini Dodoma, 

Aprili 23, 2021 wakiwa katika ziara ya kazi.
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Katibu Mkuu Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Prof. 
Riziki Shemdoe, akisaini Kitabu cha Wageni, Ofisini 

kwa Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu 
(TSC), Mwl. Paulina Nkwama (wa pili-kulia). 

Katibu Mkuu alitembelea Makao Makuu ya Tume 
jijini Dodoma, Aprili 23, 2021. Wa pili kutoka kushoto 
ni Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais – TAMISEMI, 

anayehusika na masuala ya Elimu, Gerald Mweli, 
wa kwanza kushoto ni Mkurugenzi wa Utawala na 
Rasilimaliwatu TSC, Moses Chitama na wa kwanza 

kulia ni Mkurugenzi Idara ya Ajira, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu TSC, Christina Hape. 



TSC imekuwa ikifanya 
kazi nzuri ambapo 
alibainisha kuwa tangu 
ashike nafasi hiyo, 
Tume imetekeleza kazi 
walizokubaliana kwa 
asilimia 90. 

Kwa upande wake, 
akizungumza kwa niaba 
ya watumishi wote wa 
TSC, Katibu wa Tume 
Mwl. Nkwama alisema 
kuwa wamefarijika sana 
kupata heshima ya kuwa 
miongoni mwa taasisi za 
mwanzo zilizo chini ya 
TAMISEMI, kutembelewa 
na Katibu Mkuu ili 
kujionea utendaji wao.

“Tumefarijika sana 
na ujio wako hasa kwa 
kuzingatia kuwa ni 
takriban majuma mawili 
tu tangu ulipoapishwa 
na Mhe. Rais kushika 
wadhifa wa Katibu 
Mkuu TAMISEMI. Kwa 
kuthamini, mchango 
wa kada ya walimu, 
umeona ziara yako 
ya kwanza ujielekeze 
kwenye Ofisi ya Tume 
ambayo ndiyo yenye 
kushughulikia masuala 
mbalimbali ya walimu. 
Tunaskushukuru sana,” 
alisema.

Tume ya Utumishi wa 
Walimu ndiyo Mamlaka 
ya Ajira na Nidhamu 
kwa walimu walioko 
katika utumishi wa 
umma Tanzania Bara.

PROF. SHEMDOE AWAONYA MATAPELI 
KUHUSU AJIRA ELFU SITA ZA WALIMU

Baadhi ya wafanyakazi wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) wakimsikiliza 
Katibu Mkuu Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Prof. Riziki Shemdoe (hayupo 

pichani), aliyekuwa akizungumza nao alipotembelea Makao Makuu ya TSC 
jijini Dodoma, Aprili 23, 2021 kujionea utekelezaji wa majukumu yao.

HABARI 11
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MATUKIO MBALIMBALI WAKATI WA ZIARA YA 

KATIBU MKUU OFISI YA RAIS – TAMISEMI, PROF 
RIZIKI SHEMDOE MAKAO MAKUU YA TSC DODOMA

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)                               MEI 2021

HABARI KATIKA PICHA



HABARI 13

Veronica Simba na 
Adili Mhina

Katibu wa Tume 
ya Utumishi wa 
Walimu (TSC), 
Mwalimu 
Paulina 

Nkwama, ameripoti 
Ofisini kwake, Makao 
Makuu ya Tume, jijini 
Dodoma na kuanza kazi 
rasmi.

Mwl. Nkwama 
ameanza majukumu 
yake, Aprili 1, 2021 
baada ya kuteuliwa na 
Mheshimiwa Rais wa 

Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Samia 
Suluhu Hassan, kushika 
wadhifa huo kuanzia 
Machi 29 mwaka huu, 
akichukua nafasi ya 
Winfrida Rutaindurwa 
ambaye amemaliza 
muda wake.

Akizungumza na 
Menejimenti ya TSC, 
muda mfupi baada ya 
kuwasili ofisini hapo, 
Mwl. Nkwama alisisitiza 
upendo, ushirikiano na 
mshikamano miongoni 
mwa watumishi ili 
kwa pamoja waweze 

kutimiza azma ya 
kuihudumia vyema kada 
wanayoisimamia, yaani 
Walimu walio katika 
Utumishi wa Umma.

“Kwenye Taasisi 
kukiwa hakuna upendo 
ni changamoto, hivyo 
nawaomba tupendane, 
tushirikiane na 
tushikamane. Tukienda 
hivyo, naamini kwa 
msaada wa Mungu, 
tutafanikiwa.”

Aidha, Mwl. Nkwama 
alitumia nafasi hiyo 
kueleza shukrani zake 
kwa Mwenyezi Mungu 

kwa kumwezesha 
katika hatua mbalimbali 
za maisha yake hadi 
kufikia mahali alipo 
na pia alimshukuru 
Mheshimiwa Rais kwa 
kumwamini na kumteua 
kushika wadhifa husika.

“Naamini 
Mheshimiwa Rais 
aliwaona wengi 
ambao wana sifa za 
kushika wadhifa huu, 
lakini akaniamini 
mimi na kunipa nafasi 
ya kuwatumikia 
Watanzania hususani 
Walimu ambao Tume 

KATIBU MPYA TSC 
AANZA KAZI RASMI

Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Prof. Willy Komba (kushoto), akimkaribisha Katibu 
wa Tume hiyo, Mwl. Paulina Nkwama katika Ofisi 

yake mpya, Makao Makuu ya Tume, Dodoma, baada 
ya kuripoti rasmi na kuanza kazi, Aprili 1, 2021.

Mkurugenzi wa Idara ya Utawala na Rasilimaliwatu 
wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Moses 
Chitama (kulia), akimkabidhi Katibu wa Tume, 

Mwl. Paulina Nkwama, Ripoti kuhusu Tume husika, 
wakati wa hafla fupi ya kumkaribisha Ofisini kwake, 
Makao Makuu Dodoma, baada ya kuripoti rasmi na 

kuanza kazi, Aprili 1, 2021.
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hii inawasimamia. 
Namshukuru 
sana na ninaahidi 
sitamwangusha,” alieleza 
Mwl. Nkwama.

Vilevile, aliwataka 
watumishi wote wa 
TSC kutambua kuwa 
yeyé ni mtumishi 
mwenzao hivyo waache 
kumwogopa kutokana 
na wadhifa wake. Badala 
yake aliwataka wawe 
huru kushirikiana naye 
katika kazi huku akiahidi 
kupokea ushauri kutoka 
kwa yeyote na kuufanyia 
kazi ili kupata matokeo 

chanya.
Kwa upande 

wake, akimkaribisha 
Katibu, Mwenyekiti 
wa TSC, Profesa Willy 
Komba alimpongeza 
kwa kuaminiwa na 
Mheshimiwa Rais 
kushika nafasi hiyo. 

Aidha, Prof. Komba 
alimweleza Katibu 
Nkwama kuwa 
Menejimenti ya TSC 
ina Wajumbe mahiri 
wenye weledi na 
utendaji mahiri wa kazi, 
hivyo anaamini kupitia 
uongozi wake, Tume 

itaendelea kufanya kazi 
nzuri.

Akizungumza katika 
hafla hiyo fupi ya 
ukaribisho, aliyekuwa 
Kaimu Katibu wa TSC, 
Moses Chitama alieleza 
kuwa Tume imepokea 
uteuzi wa Mwl. Nkwama 
kwa furaha kubwa na 
kwamba wana imani 
naye. 

Akizungumza kwa 
niaba ya Menejimenti 
na Wafanyakazi wote, 
Mkurugenzi wa Idara 
ya Ajira, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu 
Christina Hape, aliahidi 
kuwa watampatia 
ushirikiano Katibu 

Nkwama ili aweze 
kutekeleza majukumu 
yake kwa ufanisi.

Awali, akiwasilisha 
Taarifa fupi kuhusu 
TSC kwa Katibu huyo, 
Mkurugenzi Msaidizi 
wa Usimamizi wa 
Rasilimaliwatu, Shani 
Kamala, alibainisha 
jukumu kuu la Tume 
kuwa ni kuendeleza na 
kusimamia Utumishi wa 
Walimu.

Kabla ya uteuzi wake, 
Mwl. Nkwama alikuwa 
Katibu Tawala Msaidizi 
(Elimu), Mkoa wa 
Kilimanjaro.

KATIBU MPYA TSC 
AANZA KAZI RASMI

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Mwl. Paulina Nkwama, akiendelea na majukumu 

Ofisini kwake, Makao Makuu Dodoma, muda mfupi 
baada ya kuripoti rasmi na kuanza kazi, Aprili 1, 

2021.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu 
(TSC), Mwl. Paulina Nkwama (aliyesimama), 

akizungumza na Wajumbe wa Menejimenti, Makao 
Makuu Dodoma, muda mfupi baada ya kuripoti 

rasmi na kuanza kazi, Aprili 1, 2021. Kulia kwake 
ni Mwenyekiti wa TSC, Prof Willy Komba na kushoto 
kwake ni aliyekuwa Kaimu Katibu, Moses Chitama.
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Watumishi wa Tume ya 
Utumishi wa Walimu 

(TSC), Makao Makuu 
Dodoma, wakimpokea 
Katibu wa Tume hiyo, 

Mwl. Paulina Nkwama, 
alipowasili kuanza kazi 
rasmi, Aprili 1, 2021.

HABARI KATIKA PICHA
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Mkurugenzi wa Idara ya Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu, Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Christina Hape (kushoto), akiwasilisha salamu za ukaribisho kwa niaba ya Menejimenti na Wafanyakazi 

wote, kwa Katibu wa Tume, Mwl. Paulina Nkwama (kulia), baada ya kuripoti rasmi Makao Makuu 
Dodoma na kuanza kazi, Aprili 1, 2021.

Mkurugenzi Msaidizi wa Usimamizi 
wa Rasilimaliwatu, Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Shani Kamala, 

akiwasilisha Taarifa kuhusu Tume kwa 
Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama 

(hayupo pichani), alipokutana na 
Menejimenti baada ya kuripoti rasmi 

Makao Makuu Dodoma na kuanza kazi, 
Aprili 1, 2021.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina 
Nkwama (kushoto), akimshukuru kwa kumfikisha salama 

na kuagana na aliyekuwa Dereva wake, Sajenti Martin 
Mwanandota, baada ya kuripoti rasmi Ofisi yake mpya, 

Makao Makuu Dodoma, Aprili 1, 2021. Kabla ya uteuzi wake, 
Mwl. Nkwama alikuwa Katibu Tawala Msaidizi (Elimu), 

Mkoa wa Kilimanjaro.
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WALIMU WASHAURIWA 
KUITUMIA TSC KUTATUA 
KERO ZAO

Na Adili Mhina

Walimu 
wame-
takiwa 
kuzi-
tumia 

kikamilifu ofisi za Tume 
ya Utumishi wa Walimu 
(TSC) kwa kuwasilisha 
kero na changamoto 
za kiutumishi 
wanazokutana nazo 
katika maeneo ya kazi 
ili ziweze kupatiwa 
ufumbuzi kwa haraka na 

kwa wakati.
Kauli hiyo imetolewa 

hivi karibuni na 
Mkurugenzi wa Ajira, 
Maadili na Maendeleo 
ya Walimu kutoka 
TSC, Christina Hape 
wakati wa kikao kazi 
kilichowahusisha 
walimu wa shule za 
msingi na sekondari wa 
Wilaya ya Same mkoani 
Kilimanjaro. 

Kikao hicho kililenga 
kutoa elimu kwa walimu 
juu ya masuala ya ajira, 

maadili na maendeleo 
ya utumishi wa walimu, 
kusikiliza changamoto 
za walimu pamoja na 
kupata maoni yao juu 
ya mambo mbalimbali 
yanayolenga kuboresha 
utumishi wa walimu 
nchini.

Hape alieleza 
kuwa Serikali iliamua 
kuanzisha TSC kwa 
lengo la kumsaidia 
mwalimu kutatua 
kero mbalimbali na 
kumfanya aweze 
kutekeleza majukumu 
yake ya kufundisha 
wanafunzi katika 
mazingira ya amani na 
utulivu. 

“TSC ipo kwasababu 

HABARI 17

Mkuu wa Wilaya ya Same, Rosemary Senyamule (kulia) akizungumza na 
Mkurugenzi wa Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu wa Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Christina Hape kuhusu masuala mbalimbali ya utumishi 
wa walimu. Mazungumzo hayo yalifanyika ofisini kwa Mkuu wa Wilaya hivi 

karibuni.

Mkurugenzi wa Ajira, Maadili na Maendeleo ya 
Walimu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Christina Hape akitoa hotuba yake kwenye kikao 
cha Walimu wa shule za msingi na sekondari wa 
Wilaya ya Same. Kikao hicho kilifanyika hivi 

karibuni katika ukumbi wa shule ya sekondari Same 
na kililenga kuwaelimisha walimu juu ya sheria na 

taratibu za Utumishi wa Walimu.
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HABARI 18
WALIMU WASHAURIWA 
KUITUMIA TSC KUTATUA 
KERO ZAO
walimu mpo, tunafanya 
kazi kwa kuwa ninyi 
mpo, sisi ni watumishi 
wenu na tuna wajibu 
wa kuhakikisha uwepo 
wetu unawasaidia ninyi 
kufanya kazi zenu kwa 
ufanisi. Tupo kwa ajili 
ya kufanya walimu 
wafanye kazi kwa furaha 
na Amani,” alisema.

Alifafanua kuwa 
wapo baadhi ya 
viongozi wamegeuka 
kuwa miungu watu 
na wamekuwa 
wakiwanyanyasa 
walimu pale wanapofika 
kwenye ofisi zao kwa 
ajili ya kupata huduma 
mbalimbali ambazo 

zimewekwa kwa mujibu 
wa sheria.

“kuna baadhi ya 
viongozi wakimuona 
tu mwalimu ameingia 
ofisini kwake, hata 
kabla ya kumsikiliza 
anaanza kumfokea 
na kumkaripia mpaka 
mwalimu anapoteza 
ujasiri wa kujieleza. 
Mwingine anagoma 
kupitisha barua ya 
mwalimu makusudi tu 
ili amkomoe mwalimu, 
bila kuelewa kuwa 
kufanya hivyo ni 
kuvunja sheria,” alisema 
Hape.

Alisisitiza kuwa 
mwalimu ni mtumishi 

wa umma kama 
walivyo watumishi wa 
kada nyingine, hivyo 
anastahili kuheshimiwa 
na kuhudumiwa 
vizuri sehemu yoyote 
anapoingia ilimradi 
hajavunja sheria na 
taratibu za utumishi 
wake. 

Alieleza kuwa pale 
ambapo mwalimu 
amekwenda kwenye 
ofisi ya umma kwa 
masuala ya kiutumishi 
na akaona ametendewa 
kinyume na utaratibu, 
asikae kimya, badala 
yake awasilishe 
malalamiko kwenye 
ofisi za TSC ili hatua 
zichukuliwe kwa haraka 
na aweze kupatiwa haki 
yake.

“Mwalimu unapaswa 
kumheshimu kiongozi 
wako lakini sio 
kumuogopa. Miongoni 
mwa majukumu ya 
TSC kwa mujibu wa 
sheria ni kushughulikia 
malalamiko ya 
walimu. Hivyo, pale 
unapotendewa ndivyo 
sivyo usikae kinyonge, 
leta malalamiko yako 
sisi tutawasiliana na 
Mamlaka inayohusika 
na utapata haki yako,” 
alisema Hape. 

Pamoja na 
hayo, Mkurugenzi 
Hape aliwataka 
walimu wilayani 
humo kuhakikisha 
wanazingatia nguzo 
za maadili ya kazi ya 
ualimu ambazo ni 

Baadhi ya walimu wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Same wakiwa katika hali ya furaha wakati wa 

kikao kilichowakutanisha na Mkurugenzi wa Ajira, 
Maadili na Maendeleo ya Walimu kutoka TSC, 

Christina Hape.

Baadhi ya walimu wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Same waliohudhuria kikao kazi baina yao na 
Mkurugenzi wa Ajira, Maadili na Maendeleo ya 

Walimu kutoka TSC, Christina Hape, wakiwa katika 
hali ya utulivu wakati kikao kikiendelea. 
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HABARI 19
WALIMU WASHAURIWA 
KUITUMIA TSC KUTATUA 
KERO ZAO
pamoja na kumlea 
mtoto kiakili, kimwili, 
kiroho na kijamii ili 
kuandaa Taifa la watu 
wema, wazalendo na 
walioelimika.

Aliongeza kuwa 
walimu wanapaswa 
kusoma na kuzingatia 
Sheria, Kanuni na 
Miongozo mbalimbali 
inayohusu utumishi wa 
walimu ili kuhakikisha 
wanafikia malengo 
ya Serikali katika 
kuboresha sekta ya 
elimu nchini.   

Naye Kaimu Katibu 
wa TSC Wilaya ya Same, 
John Limu alieleza kuwa 
hali ya nidhamu kwa 
walimu wilayani hapo ni 
nzuri kutokana na elimu 
inayotolewa mara kwa 
mara juu ya miiko na 
maadili ya utendaji wa 
kazi ya ualimu.

“Ndugu Mkurugenzi, 
hali ya nidhamu kwa 
walimu wa Wilaya 
hii ni nzuri, katika 
kipindi cha miezi sita 
ni shauri moja tu la 
nidhamu lililofunguliwa. 
Ukiangalia hata 
kiwango cha ufaulu 
wa wanafunzi kwa 
wilaya hii ni kizuri. Hii 

ni kwasababu walimu 
wetu wanajitahidi 
kufanya kazi kwa 
nidhamu na weledi,” 
alisema.

Kwa mujibu wa 
taarifa ya Kaimu Katibu 
Msaidizi, Wilaya ya Same 
ina jumla ya walimu 
1,966 wanaofundisha 
shule za serikali. Katika 
idadi hiyo, walimu 1,150 
ni wa shule za msingi na 
walimu 816 ni wa shule 
za sekondari.

HABARI 19

Baadhi ya walimu wakichangia mada wakati wa kikao kilichowakutanisha 
Walimu wa Wilaya ya Same na Mkurugenzi wa Ajira, Maadili na Maendeleo ya 

Walimu kutoka TSC, Christina Hape.
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Na Adili Mhina

Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC) 
imewapongeza walimu 
wa Wilaya ya Mwanga 
mkoani Kilimanjaro, 

kwa kuendelea kufanya kazi 
kwa weledi na nidhamu licha 
ya changamoto mbalimbali 
zinazowakabili.

Pongezi hizo zimetolewa hivi 
karibuni na Mkurugenzi wa Idara 
ya Ajira, Maadili na Maendeleo 
ya Walimu kutoka TSC, Christina 
Hape alipofanya ziara wilayani 
hapo kwa lengo la kukutana 
na kuzungumza na walimu 
juu ya masuala mbalimbali ya 

kiutumishi. 
Hape alieleza kuwa TSC 

inatambua changamoto 
mbalimbali za Wilaya hiyo 
ikiwemo upungufu wa walimu 
pamoja na shule nyingi kuwa 
maeneo ya mbali ambapo 

miundombinu na huduma 
mbalimbali bado hazijafika.

Aliongeza kuwa, licha ya 
changamoto hizo, walimu wa 
Wilaya hiyo wamekuwa mfano 
wa kuigwa kutokana na moyo 
wa kufanya kazi kwa bidii na 

Hii imefanya hata katika masuala 
ya kupandisha madaraja sijasikia 
malalamiko kuwa kuna mwalimu 

amesahaulika.”

HABARI 20
WALIMU MWANGA WAPONGEZWA KWA 
KUFANYA KAZI KWA NIDHAMU NA WELEDI

Mkurugenzi wa Ajira, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu wa Tume 
ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Christina Hape akitoa hotuba 

yake kwenye kikao cha walimu wa 
shule za msingi na sekondari wa 
Wilaya ya Mwanga. Kikao hicho 
kilifanyika hivi karibuni katika 

shule ya sekondari Mwanga.

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC 
Wilaya ya Mwanga, Catherine 
Kimaro akitoa taarifa fupi ya 
utendaji kazi wa Ofisi yake 

wakati wa kikao cha walimu na 
Mkurugenzi wa Ajira, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu kutoka TSC 
Makao Makuu kilichofanyika hivi 

karibuni wilayani Mwanga.

Mwakilishi wa Afisa Elimu 
Wilaya ya Mwanga, Hilda Sindato 

akitoa salamu wakati wa kikao 
kilichowakutanisha Walimu wa 
Wilaya hiyo na Mkurugenzi 

wa Idara ya Ajira, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu kutoka TSC 

Makao Makuu.
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WALIMU MWANGA WAPONGEZWA KWA 
KUFANYA KAZI KWA NIDHAMU NA WELEDI

kwa nidhamu, kitu kinachofanya 
Mkoa wa Kilimanjaro kuendelea 
kuwa miongoni mwa mikoa 
inayofanya vizuri kitaaluma. 

“Kwa kweli Mwanga 

mnajitahidi kufanya vizuri, 
tunatambua kuwa yapo maeneo 
ya milimani ambayo hata 
kufikika kwake ni changamoto. 
Nimeelezwa kuwa hata kufika 

hapa kwenye mkutano huu wapo 
baadhi yenu mliolala kwenye 
magari ili muweze kuwahi,” 
alisema Hape.

Aliongeza kuwa, “pamoja na 
changamoto hizo mmeendelea 
kufanya kazi kwa kujituma 
na kwakweli hata kule Makao 
Makuu hatujapokea rufaa nyingi 
zinazohusu utovu wa nidhamu 
kwa walimu wa Mwanga, 
naomba niwapongeze sana kwa 
hilo.”

Mkurugenzi Hape alifafanua 
kuwa, suala la upungufu wa 
walimu siyo la Wilaya hiyo peke 
yake bali maeneo mengi ya nchi 
kuna upungufu wa walimu na 
tayari Serikali imeamua kuchukua 
hatua za haraka ili kukabiliana na 
tatizo hilo.

 “Mtakumbuka kuwa hivi 
karibuni Rais wetu mpendwa 
Mheshimiwa Samia Suluhu 
Hassan alizungumzia suala la 
upungufu wa walimu na kuagiza 

Baadhi ya walimu na wathibiti ubora wa shule wa Wilaya ya Mwanga wakifuatilia hotuba ya Mkurugenzi 
wa Idara ya Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu kutoka TSC Makao Makuu, Christina Hape (hayupo 

pichani).

Baadhi ya walimu wa Wilaya ya Mwanga mkoani Kilimanjaro 
wakisikiliza hotuba ya Mkurugenzi wa Idara ya Ajira, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu kutoka TSC Makao Makuu, Christina Hape 

(hayupo pichani), alipokutana nao hivi karibuni.

HABARI 21
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HABARI 22
WALIMU MWANGA WAPONGEZWA KWA 
KUFANYA KAZI KWA NIDHAMU NA WELEDI

suala hilo tulishughulikie kwa 
haraka. Vilevile, Waziri wa Nchi 
Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na 
Serikali za Mitaa, Ummy Mwalimu 
naye amesisitiza kuwa hataki 
kuona shule yenye walimu wawili 
au watatu,” alisema Hape. 

Aliongeza kuwa maagizo ya 
viongozi hao kuhusu kutatua 
changamoto ya upungufu wa 
walimu inaifanya TSC pamoja na 
mamlaka nyingine zinazohusika 
kuchukua hatua za haraka 
kuhakikisha walimu wanaajiriwa 
ili kujaza maeneo yenye 
upungufu.

Pamoja na hayo, Mkurugenzi 
huyo alipongeza ushirikiano 
uliopo kati ya Ofisi ya TSC Wilaya 
pamoja na Ofisi ya Mkurugenzi 
Mtendaji wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Mwanga na kusema 
kuwa ushirikiano huo ndiyo 

unaofanya walimu wafanye kazi 
kwa moyo, nidhamu na weledi.

“Nishukuru Ofisi ya 
Mkurugenzi Mtendaji pamoja 
na Ofisi ya TSC Wilaya kwa kuwa 

mnafanya kazi kama timu moja, 
hakuna mivutano. Kaimu Katibu 
wa TSC, Maafisa Elimu pamoja na 
Maafisa Utumishi mnazungumza 
lugha moja katika kutatua kero za 
walimu. Hii imefanya hata katika 
masuala ya kupandisha madaraja 
sijasikia malalamiko kuwa kuna 
mwalimu amesahaulika,” alisema 
Hape.

Akitoa taarifa fupi ya utendaji 
wa TSC wilayani hapo, Kaimu 
Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya 
ya Mwanga, Catherine Kimaro 
alisema kuwa, Wilaya hiyo 
ina jumla ya walimu 1,120 
wanaofundisha shule za Serikali. 
Katika idadi hiyo, walimu 558 ni 
wa shule za msingi na 562 ni wa 
shule za sekondari.

Kimaro alieleza kuwa, Wilaya 
hiyo kwa sasa haina shauri lolote 
la nidhamu kutokana na juhudi 
za Ofisi yake za kutoa elimu kwa 
walimu mara kwa mara kuhusu 
miiko na maadili ya utendaji wa 
kazi.

Mmoja wa walimu wa Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga akiuliza 
swali wakati wa kikao cha Walimu na Mkurugenzi wa Idara ya 

Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu kutoka TSC Makao Makuu, 
Christina Hape (hayupo pichani), kilichofanyika hivi karibuni.

Mmoja wa walimu wa Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga akitoa 
maoni ya masuala ya utumishi wa walimu wakati wa kikao cha 

Walimu na Mkurugenzi wa Idara ya Ajira, Maadili na Maendeleo ya 
Walimu kutoka TSC Makao Makuu, Christina Hape (hayupo pichani), 

kilichofanyika hivi karibuni.
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WALIMU KILOLO 
WAONYWA UHUSIANO WA 
MAPENZI NA WANAFUNZI
Na Adili Mhina 

Walimu 
wilayani 
Kilolo, 
Mkoa 
wa 

Iringa wametakiwa 
kuacha mara moja 
tabia ya kujihusisha 
kimapenzi na wanafunzi 
kwani kufanya hivyo 
ni kukiuka maadili, 
kudhalilisha kazi ya 
ualimu, kuhatarisha ajira 
na kukatisha ndoto za 
wanafunzi.

Hayo yalisemwa hivi 
karibuni na Mkurugenzi 
wa Idara ya Ajira, 
Maadili na Maendeleo 
ya Walimu kutoka Tume 
ya Utumishi wa Walimu 
(TSC), Christina Hape 
alipofanya mkutano 
na walimu wa Wilaya 
hiyo kwa lengo la kutoa 
elimu juu ya sheria, 
kanuni na taratibu za 
utumishi wa walimu.

Katika Mkutano huo 
uliofanyika kwenye 
ukumbi wa Shule ya 
Sekondari Kilolo iliyopo 
wilayani hapo, Hape 
alieleza kuwa Kilolo 
ni moja ya Wilaya 
zenye idadi kubwa ya 

mashauri ya nidhamu 
yanayohusu walimu 
kuwa na uhusiano wa 
mapenzi na wanafunzi, 
jambo ambalo 
linadhalilisha kazi ya 
ualimu.

 “Kilolo kuna tatizo 
kubwa la walimu 
kuwa na uhusiano 
wa kimapenzi na 
wanafunzi, wote 
tunatambua kuwa 
hii ni kuvunja miiko 
na maadili ya ualimu. 
Wazazi wametukabidhi 
watoto ili tuwalee 
kimwili, kiroho na 
kiakili lakini baadhi 
yetu wamewafanya 
wanafunzi kuwa 

HABARI 23

Mkurugenzi wa Ajira, Maadili na Maendeleo ya 
Walimu kutoka Tume ya Utumishi wa Walimu 
(TSC), Christina Hape (kushoto) akimsikiliza 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Kilolo, Laini Kamendu juu ya hali ya nidhamu 
ya walimu katika Wilaya hiyo. Mazungumzo hayo 
yalifanyika katika ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji, 

Kilolo hivi karibuni.

Mkurugenzi wa Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu wa Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Christina Hape akitoa hotuba yake kwenye Mkutano wa 

walimu wa Wilaya ya Kilolo uliofanyika katika ukumbi wa Shule ya Sekondari 
Kilolo, hivi karibuni. Kushoto ni Afisa Elimu Msingi wa Wilaya ya Kilolo, Alloys 

Maira na kulia ni Afisa Mwandamizi kutoka TSC Makao Makuu, Neema 
Lemunge.
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wapenzi wao, jambo 
hili halivumiliki,” alisema 
Hape. 

Aliongeza kuwa, 
kutokana na kukithiri 
kwa vitendo hivyo, 
wazazi na jamii kwa 
ujumla inaanza kukosa 
imani na walimu juu ya 
usalama wa watoto wao 
wawapo shuleni, kitu 
ambacho kinarudisha 
nyuma maendeleo ya 
sekta ya elimu nchini. 

Alisisitiza kuwa, moja 
ya njia za kutokomeza 
tatizo hilo ni kuhakikisha 
kila mwalimu anakuwa 
mlinzi wa mwenzake ili 
pale inapotokea kuna 
mmoja anajihusisha 

na vitendo hivyo, 
taarifa itolewe mara 
moja na hatua stahiki 
zichukuliwe kwa haraka.

“Ni lazima sasa kila 
mmoja wetu ajitahidi 
kulinda hadhi na 
heshima ya mwalimu, 
tusikubali kudharaulika 
kwa sababu ya watu 
wachache. Kila mwalimu 
awe mlinzi kwa 
mwenzake, ukiona kuna 
mwenzako anafanya 
vitendo hivyo, toa taarifa 
kwa Mkuu wa Shule, 
kama hachukui hatua 
nenda ngazi inayofuata 
hadi pale hatua 
zitakapochukuliwa,” 
alisema Hape.

Aliongeza kuwa 
TSC haipo kwa ajili 
ya kuwafukuza kazi 
walimu, ndiyo maana 
wakati wote imekuwa 
mstari wa mbele 
kuwaelimisha walimu 
juu ya kanuni na 
taratibu za utumishi 
wao ili wasijiingize 
kwenye makosa ya 
kinidhamu yanayoweza 
kukatisha ajira zao.

“TSC tunawapenda 
sana walimu, hatupendi 
hata mwalimu mmoja 
apoteze ajira yake. 
Wote tunajua kuwa 
walimu waliopo bado ni 
wachache, tukiwafukuza 

tatizo la upungufu wa 
walimu linaongezeka, 
lakini pamoja na hayo, 
hatuwezi kuwafumbia 
macho walimu ambao 
hawataki kubadilika, 
hao lazima tuwaondoe,” 
alisema.

Kabla ya kufanya 
mkutano na walimu, 
Mkurugenzi Hape 
alifanya mazungumzo 
mafupi na Mkurugenzi 
Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Kilolo, Laini Kamendu 
ambaye alikiri kukithiri 
kwa tatizo hilo kwenye 
halmashauri yake.

Kamendu alieleza 

HABARI 24
WALIMU KILOLO 

WAONYWA UHUSIANO WA 
MAPENZI NA WANAFUNZI

Mwalimu Clementina Kilumile wa shule ya msingi 
Pomerini iliyopo Halmashauri ya wilaya ya Kilolo, 

akiuliza swali wakati wa Mkutano uliowakutanisha 
walimu wa Wilaya ya Kilolo na Mkurugenzi wa 

Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu, Christina 
Hape (hayupo pichani) kutoka TSC Makao Makuu.

Mwalimu Daniel Kamwela wa shule ya msingi 
Ndengisivili iliyopo Halmashauri ya wilaya ya Kilolo, 
akiuliza swali wakati wa Mkutano uliowakutanisha 

walimu wa Wilaya ya Kilolo na Mkurugenzi wa 
Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu, Christina 

Hape (hayupo pichani) kutoka TSC Makao Makuu.
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kuwa tatizo hilo kwa 
kiasi kikubwa lipo 
maeneo ya vijijini 
ambapo wananchi bado 
hawajawa na mwamko 
mkubwa katika 
kuwalinda watoto dhidi 
ya vitendo visivyofaa 
ikiwemo vya walimu 
kuwa na uhusiano wa 
mapenzi na wanafunzi.

Aliongeza kuwa 
kutokana na ugumu wa 
maisha ya vijijini, baadhi 
ya walimu wasiozingatia 
maadili ya kazi yao 
wanatumia mwanya 
huo kuwarubuni 
wanafunzi kwa vitu 
vidogo vidogo na 
hatimaye wanawageuza 
kuwa wapenzi wao.

“Watoto wengi 
wanaofanyiwa vitendo 
hivyo wapo maeneo ya 
vijijini, kwa mfano, kuna 
eneo linaitwa Itonya, 
huko hata Pikipiki kufika 
ni shida. Wanafunzi 
kule hawana uelewa wa 
mambo mengi kutokana 
na mazingira, kule 
mwalimu anaonekana 
ndiyo kila kitu, 
chochote atakachotaka 
mwanafunzi atakubali 
na matokeo yake ndoto 
zao zinazimwa,” alisema 
Kamendu.

Alieleza kuwa ofisi 

yake imechukua hatua 
mbalimbali ikiwemo 
kuwasilisha taarifa za 
walimu wenye uhusiano 
wa mapenzi na 
wanafunzi kwenye ofisi 
za TSC wilayani hapo 
ili hatua za kinidhamu 
zichukuliwe kama sheria 
ya Tume ya Utumishi wa 
Walimu ya mwaka 2015 
inavyoelekeza.

Hata hivyo, 
Mkurugenzi huyo 
alishauri TSC kutoa 
mapendekezo kwa 
Waziri mwenye 
dhamana ili ikiwezekana 
afanye marekebisho ya 
kanuni za sheria hiyo 
ili kutotoa mwanya wa 
kuwaachia huru walimu 
wanaofanya vitendo vya 
mapenzi na wanafunzi 
kwa kisingizio cha 
kukosa ushahidi wa 
moja kwa moja.

“Kwa kweli kwa hatua 
tulizochukua, tatizo la 
walimu kujihusha na 
mapenzi na wanafunzi 
limepungua sana. 
Kinachonisikitisha ni 
kwamba TSC ngazi ya 
Wilaya inawafukuza 
kazi walimu hawa 
lakini wanapokata 
rufaa makao makuu 
wanashinda na 
wanarudishwa kazini. 

Tunaambiwa eti hakuna 
ushahidi wa kutosha, 
lakini huko mtaani kila 
mtu anajua hao walimu 
ni tatizo kwa wanafunzi. 
Ni vyema muangalie 
upya kanuni hizo ili 
tuwasaidie watoto,” 
alisisitiza Kamendu.

Hape alimweleza 
Kamendu kuwa TSC 
imeona changamoto 

hiyo na ipo kwenye 
utaratibu wa kutoa 
mapendekezo ya 
kumshauri Waziri 
mwenye dhamana ili 
kufanya maboresho 
ya kanuni hizo 
na kuziba mianya 
inayowawezesha 
watuhumiwa 
kuwarubuni mashahidi 
ili wasipatikane na hatia.

WALIMU KILOLO 
WAONYWA UHUSIANO WA 
MAPENZI NA WANAFUNZI

Baadhi ya walimu wakiwa katika hali ya utulivu 
wakati wa hotuba ya Mkurugenzi wa Idara ya 

Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu kutoka TSC 
Makao Makuu, Christina Hape (hayupo pichani).
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Fikiri Malibiche na 
Festo Msagamasi

Imeelezwa kuwa, 
ziara za Tume ya 
Utumishi wa Walimu 
(TSC), Wilaya ya 
Tunduru katika 

Shule mbalimbali, zenye 
lengo la kuelimisha 
walimu kuhusu maadili 
na nidhamu kazini, 
zimeleta matokeo 
chanya. 

Hayo yamebainishwa 
na Kaimu Katibu 
Msaidizi wa TSC, Wilaya 
ya Tunduru, Julius 

Nchimbi alipokuwa 
akiwasilisha taarifa ya 
utendaji kazi wa ofisi 
yake kwa Ujumbe wa 
TSC Makao Makuu, 
uliotembelea ofisi 
hiyo hivi karibuni 
kujionea utekelezaji 
wa majukumu pamoja 
na kuzungumza na 
watumishi.

Akieleza zaidi, 
Nchimbi alisema kuwa 
ziara hizo zimewezesha 
walimu kupata elimu 
mtambuka ikiwemo 
kujua maadili ya kazi 
ya ualimu, makosa na 

adhabu wanazopaswa 
kuchukuliwa 
wanapotenda makosa 
hayo.

“Walimu wengi 
wamepata elimu hiyo 
kwa undani, shule hadi 
shule na kwakweli 
katika kipindi cha mwezi 
Oktoba hadi Disemba, 
Ofisi yetu haikupokea 
tuhuma zozote 
zinazohusu ukiukwaji 
wa maadili kwa walimu 
kutoka kwa Waajiri.”

Akizungumza na 
watumishi wa Ofisi 
hiyo, Afisa wa TSC 

kutoka Makao Makuu, 
anayeshughulikia 
Utumishi na Ajira, 
Francis Gwankisa 
aliwataka kuendeleza 
utamaduni wa kutoka 
ofisini na kwenda 
shuleni kutoa elimu kwa 
walimu.

“Inashangaza kuona 
baadhi ya Ofisi zetu 
za Wilaya ambazo 
hazijawahi kutoka 
kwenda kufanya 
ziara mashuleni eti 
kwa kukosa fedha! 
Ukiwauliza kama 
walishawahi kuomba 
fedha hizo za kufanya 
ziara, hawana majibu! 
Hatuwezi kujua mahitaji 
yenu pasipo ninyi 
kuomba,” alisisitiza 
Gwankisa.

Kwa upande wake, 
Mkurugenzi Msaidizi, 
Ajira na Maendeleo 
ya Walimu, Mectildis 
Kapinga aliwataka 
Kaimu Makatibu wa TSC 
ngazi ya Wilaya kuwa na 
Mpango Kazi.

Akifafanua, alisema 
Mpango Kazi ni dira 
ya utendaji kazi 
inayobainisha namna 
ya utekelezaji hivyo 
akawataka kutekeleza 
agizo hilo mara moja.

Aidha, Kapinga 
aliwataka kuzingatia 
kuandaa taarifa za 
utendaji kazi wa Ofisi 
zao kwa kuzingatia 

HABARI 26

Kaimu Katibu Msaidizi wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) Wilaya ya 
Tunduru, Julius Nchimbi (wa nne kutoka kushoto mstari wa pili), akiwa katika 

picha ya pamoja na baadhi ya walimu wa Kata ya Mbati wilayani Tunduru. 
Nchimbi alikuwa katika ziara ya kazi hivi karibuni.

ZIARA YA TSC MASHULENI YALETA 
MATOKEO CHANYA TUNDURU
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Mwongozo maalumu 
waliopatiwa kutoka Makao 
Makuu ambao unamtaka mtoa 
taarifa kujumuisha takwimu na 
majina ya wahusika katika kila 
tukio analolitolea taarifa.

Katika kipindi cha Oktoba 
hadi Desemba 2021, Ofisi ya TSC, 
Wilaya ya Tunduru imefanya ziara 
katika shule 32 ambapo kati yake, 
saba (7) ni za sekondari na 25 ni 
za msingi.

Aidha, katika kipindi cha 
Januari hadi Machi 2021, Ofisi 
hiyo imefanikiwa kufanya ziara 
katika shule 18, zikiwemo mbili 
(2) za sekondari na 16 za msingi.

Kwa mujibu wa Kaimu 
Katibu Msaidizi Nchimbi, Ofisi 
yake inaendelea na zoezi la 

kutembelea shule zilizosalia 
katika Wilaya hiyo. Lengo ni 

kuzifikia zote kulingana na 
Mpango Kazi uliopo.

HABARI 27

Mkurugenzi Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya Walimu kutoka Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) 
Makao Makuu, Mectildis Kapinga, akitoa neno fupi kwa watumishi wa Idara za Elimu Msingi, Elimu 

sekondari, Wathibiti Ubora wa shule pamoja na watumishi wa TSC Wilaya ya Tunduru. Pembeni yake ni Afisa 
Utumishi kutoka TSC Makao Makuu, Francis Gwankisa. Ujumbe wa TSC Makao Makuu ulikuwa katika 

ziara ya kazi hivi karibuni.

Kaimu Katibu Msaidizi wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Wilaya ya Tunduru, Julius Nchimbi akitoa neno mbele ya Maafisa 

wa Tume Makao Makuu na Maafisa Idara za Elimu Msingi, Elimu 
Sekondari na Wathibiti Ubora wa Shule wa Wilaya ya Tunduru. Ujumbe 

wa TSC Makao Makuu ulikuwa katika ziara ya kazi kujionea 
utekelezaji wa majukumu katika Wilaya hiyo.

ZIARA YA TSC MASHULENI YALETA 
MATOKEO CHANYA TUNDURU
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Na Veronica Simba 

Timu ya Mpira wa 
Pete kutoka Tume ya 
Utumishi wa Walimu 
(TSC Queens), imetwaa 
ushindi wa kwanza 

katika bonanza maalum la 
michezo kwa Taasisi za Serikali, 
lililofanyika Aprili 24 mwaka huu, 
jijini Dodoma.

TSC Queens ilitwaa ushindi 
huo baada ya kuwabwaga 
washindani wao kutoka Hospitali 

ya Benjamin Mkapa waliochuana 
nao vikali katika ngazi ya fainali 
kwa magoli 25 kwa moja.

Awali, Timu hiyo machachari 
ilipambana na Timu kutoka 
Wizara ya Fedha na kufanikiwa 
kuwachakaza mabao 29 kwa 5, 
hatua iliyowawezesha kufuzu 
kuingia ngazi ya fainali.

Akizungumzia siri ya ushindi 
huo wa kishindo, Mlezi wa TSC 
Queens ambaye ni Mkurugenzi 
Msaidizi wa Rasilimaliwatu, Shani 
Kamala alisema ni kutokana na 
kujituma katika kufanya mazoezi 
ya mara kwa mara.

“TSC tunathamini michezo 
kwani tunaamini ina mchango 
mkubwa katika kujenga afya za 
watumishi wetu. Ndiyo maana 
sisi kama viongozi tumeweka 
mikakati ya kuhakikisha 
watumishi wanafanya mazoezi 
mara kwa mara na kushiriki 
katika michezo mbalimbali,” 
alifafanua.

TSC tunathamini michezo kwani 
tunaamini ina mchango mkubwa katika 
kujenga afya za watumishi wetu. Ndiyo 

maana sisi kama viongozi tumeweka 
mikakati ya kuhakikisha watumishi 

wanafanya mazoezi mara kwa mara na 
kushiriki katika michezo mbalimbali.”

MICHEZO 28
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TSC QUEENS BINGWA 
BONANZA LA MEI MOSI

Wachezaji wa Timu ya Mpira wa Pete kutoka Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC Queens) wakiwa katika pozi la ushindi baada 
ya kuichakaza Timu kutoka Hospitali ya Benjamin Mkapa kwa 

mabao 25 kwa 1, katika fainali za Bonanza la Michezo ya Mei Mosi 
lililoshirikisha Taasisi mbalimbali za Serikali, Mkoa wa Dodoma, Aprili 

24, 2021.



Wakati huohuo, Timu ya 
Mpira wa Miguu kutoka TSC (TSC 
Sports Club) waliibuka washindi 
wa tatu baada ya kuwachabanga 
mikwaju 5 ya Penalti wapinzani 
wao ngazi ya nusu fainali, Timu 
kutoka Hospitali ya Benjamin 
Mkapa ambao waliambulia 
mikwaju 2 tu.

Kwa upande wake, Kapteni 
wa TSC Sports Club, Bitwalihat 
Magota amesema kikosi chake 
Kiko vizuri isipokuwa wanahitaji 
kuongeza zaidi mazoezi na 
mbinu za kimchezo.

Bonanza hilo liliandaliwa 
na Chama cha Wafanyakazi wa 
Serikali na Afya (TUGHE), Mkoa 
wa Dodoma ikiwa ni sehemu 
ya maadhimisho ya Sikukuu ya 
Wafanyakazi Duniani maarufu 
kama Mei Mosi, ambayo 
huadhimishwa tarehe moja ya 
kila mwezi Mei.

Kikosi cha Mpira wa Miguu 
kutoka Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC Sports Club), 
kikiwa uwanjani muda mfupi 
kabla ya kuchuana na Timu 

kutoka Hospitali ya Benjamin 
Mkapa katika Bonanza 
la Michezo ya Mei Mosi 

lililoshirikisha Taasisi mbalimbali 
za Serikali Mkoa wa Dodoma, 

Aprili 24, 2021.

Dafroza Luhwoga ambaye ni mchezaji wa Timu ya Mpira wa Pete 
kutoka Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC Queens), akifunga goli 
wakati wa mchezo wa fainali baina ya timu hiyo na wapinzani wao 
kutoka Hospitali ya Benjamin Mkapa. TSC Queens ilishinda kwa 

mabao 25 kwa 1. Mashindano hayo yalifanyika Aprili 24 wakati wa 
Bonanza la Michezo lililoshirikisha Taasisi mbalimbali za Serikali Mkoa 

wa Dodoma.

MICHEZO 29
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TSC QUEENS BINGWA 
BONANZA LA MEI MOSI
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TSC QUEENS BINGWA BONANZA LA MEI MOSI

Wafanyakazi kutoka Tume 
ya Utumishi wa Walimu 

(TSC) wakishangilia baada 
ya Timu yake ya Mpira wa 
Miguu (TSC Sports Club) 
kuichakaza timu kutoka 
Hospitali ya Benjamin 

Mkapa kwa mikwaju 5 ya 
penati dhidi ya 2 katika 

Bonanza la Michezo ya Mei 
Mosi lililoshirikisha Taasisi 

mbalimbali za Serikali Mkoa 
wa Dodoma, Aprili 24, 2021.

Wachezaji wa Timu ya 
Mpira wa Miguu kutoka 

Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC Sports Club), 
wakimsikiliza Kapteni wao 

Bitwalihat Magota (kushoto) 
akiwapatia maelekezo 
kabla ya kuchuana na 

Timu kutoka Hospitali ya 
Benjamin Mkapa katika 

Bonanza la Michezo ya Mei 
Mosi lililoshirikisha Taasisi 

mbalimbali za Serikali, Mkoa 
wa Dodoma, Aprili 24, 2021.

Wachezaji wa Timu ya 
Mpira wa Pete kutoka 
Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC Queens) 

wakiwa na nyuso 
za furaha baada ya 

kuichakaza Timu kutoka 
Wizara ya Fedha kwa 

mabao 29 kwa 5, katika 
Bonanza la Michezo ya 
Mei Mosi lililoshirikisha 
Taasisi mbalimbali za 

Serikali, Mkoa wa 
Dodoma, Aprili 24, 2021.
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TSC QUEENS BINGWA BONANZA LA MEI MOSI

Matukio mbalimbali wakati Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) iliposhiriki Bonanza la Michezo ya Mei 
Mosi lililoshirikisha Taasisi mbalimbali za Serikali, Mkoa wa Dodoma, Aprili 24, 2021.
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TSC QUEENS BINGWA BONANZA LA MEI MOSI

Matukio 
mbalimbali wakati 
Tume ya Utumishi 

wa Walimu 
(TSC) iliposhiriki 

Bonanza la 
Michezo ya Mei 

Mosi lililoshirikisha 
Taasisi mbalimbali 
za Serikali, Mkoa 
wa Dodoma, Aprili 

24, 2021.
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